วันที่ 5 ธันวาคม 2563 เวลา 19.19 น. พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวและสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีเสด็จพระราชดำเนินมาเป็นองค์ประธานจุดเทียนชัยมหามงคล เพื่อน้อมสดุดีพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศรมหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร เนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ
![](https://www.siengphupan.com/wp-content/uploads/2020/12/16072447491114028023306069375609.jpg)
![](https://www.siengphupan.com/wp-content/uploads/2020/12/16072447544608128258762688025717.jpg)
![](https://www.siengphupan.com/wp-content/uploads/2020/12/16072447575566178796147252320497.jpg)
![](https://www.siengphupan.com/wp-content/uploads/2020/12/16072447593095515950450501738889.jpg)
โดยมี นายสรอรรถ กลิ่นประทุม ประธานคณะกรรมการที่ปรึกษาพรรค, ส.ส.บัญชีรายชื่อ,พร้อม ส.ส.เขตพรรคภูมิใจไทย และนายพิชิตชัย รัชตามพร คณะผู้ติดตาม ร่วมเฝ้าฯ รับเสด็จ และร่วมจุดเทียนชัยฯ ณ มณฑลพิธีท้องสนามหลวง.