โรงพยาบาลกาฬสินธุ์นำแพทย์ พยาบาล และเจ้าหน้าที่ออกให้บริการเชิงรุกตรวจสุขภาพประจำปี บริการสร้างเสริมสุขภาพและป้องกันโรค ให้กับบุคลากรองค์การบริการส่วนจังหวัดจังหวัดกาฬสินธุ์
![](https://www.siengphupan.com/wp-content/uploads/2024/02/20240222-162623-01-1024x682.jpg)
ที่หอประชุม 80 พรรษา หน้าศาลากลาง จ.กาฬสินธุ์ (หลังเก่า) โรงพยาบาลกาฬสินธุ์ นำโดย ดร.ทพญ.พันธ์ทิพย์ จิตรพิทักษ์เลิศ ผู้ช่วยผู้อำนวยการด้านกิจกรรมพิเศษ โรงพยาบาลกาฬสินธุ์ แพทย์หญิงแสงอุษา เสียงใส นายแพทย์ธิติ พงษ์สุธีถาวร พร้อมด้วยคณะเจ้าหน้าที่กลุ่มงานอาชีวเวชกรรม กลุ่มงานทันตกรรม และกลุ่มงานเวชกรรมสังคม ออกให้บริการตรวจสุขภาพประจำปี บริการสร้างเสริมสุขภาพและป้องกันโรค ให้กับบุคลากรองค์การบริการส่วนจังหวัดกาฬสินธุ์ จำนวน 402 คน
![](https://www.siengphupan.com/wp-content/uploads/2024/02/20240222-162626-05-1024x682.jpg)
![](https://www.siengphupan.com/wp-content/uploads/2024/02/20240222-162629-06-1-1024x682.jpg)
![](https://www.siengphupan.com/wp-content/uploads/2024/02/20240222-162632-07-768x1024.jpg)
![](https://www.siengphupan.com/wp-content/uploads/2024/02/20240222-162635-08-1024x682.jpg)
![](https://www.siengphupan.com/wp-content/uploads/2024/02/20240222-162635-09-1024x682.jpg)
โดยกิจกรรมประกอบด้วย การชั่งน้ำหนัก วัดส่วนสูง วัดรอบเอว คำนวณดัชนีมวลกาย ตรวจเลือด เอกซเรย์ ตรวจคัดกรองมะเร็งลำไส้ใหญ่ และลำไส้ตรง ตรวจคัดกรองมะเร็งปากมดลูก และตรวจคัดกรองโรคมะเร็งในช่องปาก โดยการบริการสร้างเสริมสุขภาพและป้องกันโรคครั้งนี้ยังมีนายแพทย์สุรสิทธิ์ จิตรพิทักษ์เลิศ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลกาฬสินธุ์ นางเฉลิมขวัญ หล่อตระกูล นายกองค์กรบริหารส่วนจังหวัดกาฬสินธุ์ ร่วมตรวจเยี่ยมและให้กำลังใจคณะเจ้าหน้าที่ในการปฏิบัติงานอีกด้วย