วันที่ 29 ธ.ค.2565 เวลา 10.30 น.ที่สถานีขนส่ง พ.ต.อ.เทียนชัย เลิศมณีทวีทรัพย์ ผกก.สภ.เมืองสุรินทร์ พ.ต.ต.ประมวล โจมพรม สว.จร.สภ.เมืองสุรินทร์ ได้ร่วมกับเทศบาลเมืองสุรินทร์ ออกตรวจแอลกอฮอล์ ผู้ขับขี่รถบริการสาธารณะ รถยนต์โดยสารประจำทาง
![](https://www.siengphupan.com/wp-content/uploads/2022/12/S_1136880.jpg)
![](https://www.siengphupan.com/wp-content/uploads/2022/12/S_1136881.jpg)
![](https://www.siengphupan.com/wp-content/uploads/2022/12/S_1136882.jpg)
![](https://www.siengphupan.com/wp-content/uploads/2022/12/S_1136883.jpg)
![](https://www.siengphupan.com/wp-content/uploads/2022/12/S_1136884.jpg)
![](https://www.siengphupan.com/wp-content/uploads/2022/12/S_1136885-768x1024.jpg)
![](https://www.siengphupan.com/wp-content/uploads/2022/12/S_1136886.jpg)
![](https://www.siengphupan.com/wp-content/uploads/2022/12/S_1136887.jpg)
![](https://www.siengphupan.com/wp-content/uploads/2022/12/S_1136888.jpg)
พร้อมกับประชาสัมพันธ์การให้บริการ เน้นย้ำห้ามดื่มสุรา เสพยาเสพติด และเตรียมความพร้อมการให้บริการ แก่ประชาชนผู้เดินทางท่องเที่ยว ตลอดจนผู้เดินทางกลับภูมิลำเนา ในช่วงวันหยุดเทศกาลปีใหม่ พ.ศ.2566 แก่ผู้ขับขี่รถรับจ้าง รถยนต์โดยสารประจำทาง ที่บริเวณสถานี บขส.และสถานีรถไฟ จังหวัดสุรินทร์อีกด้วย